Trang chủ/Nhà phố/Ninh Kiều/Bán nhà phố 5 phòng ngủ mặt tiền Nguyễn Văn Cừ Cần Thơ 15 tỷ
Nhà phố Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10280
Nhà phố Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10280
Nhà phố Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10280
+2 ảnh

Bán nhà phố 5 phòng ngủ mặt tiền Nguyễn Văn Cừ Cần Thơ 15 tỷ

📍 Đường Nguyễn Văn Cừ, Phường Cái Khế, TP Cần Thơ

15.00 tỷ đồng
150.0 triệu/m²
Diện tích
100 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
4.5m
Số tầng
2 tầng
Phòng ngủ
5 PN
Phòng tắm
2 WC
Quận/Huyện
Ninh Kiều

Nhà phố mặt tiền Nguyễn Văn Cừ Cái Khế Ninh Kiều với mặt tiền 6,8m nhìn ra đường lớn lộ giới 40m, 5 phòng ngủ sổ hồng hoàn công và vị trí ngã 4 chiến lược gần Dược Hậu Giang + Trường CĐ Y Tế là sản phẩm BĐS cao cấp hiếm gặp tại Cần Thơ. Phù hợp doanh nghiệp, nhà đầu tư dài hạn hoặc gia đình muốn an cư tại vị trí trung tâm nhất thành phố.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10280
  • Loại hình: Nhà phố 2 tầng mặt tiền đường lớn
  • Vị trí: Mặt tiền đường Nguyễn Văn Cừ, Phường Cái Khế, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 15 tỷ VNĐ
  • Diện tích: 100 m² (4,5m x 22,24m)
  • Mặt tiền nhà: 6,8 m (nhìn ra đường 40m)
  • Số phòng ngủ: 5 PN
  • Số WC: 2 toilet
  • Hướng: Đông Bắc
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư, hoàn công

Vì Sao Đây Là Vị Trí "Kim Cương" Ninh Kiều?

Nguyễn Văn Cừ – trục huyết mạch Cần Thơ

Đường Nguyễn Văn Cừ là một trong những trục đường quan trọng và đông đúc nhất TP. Cần Thơ:

  • Kết nối trung tâm Ninh Kiều với Bình Thủy, quốc lộ 91B và sân bay Cần Thơ.
  • Lộ giới 40m — đường rộng bậc nhất thành phố, lưu lượng phương tiện cực lớn.
  • Mặt tiền 6,8m nhìn ra đường 40m tạo tầm nhìn thương hiệu lớn, dễ nhận dạng.

Ngã 4 Nguyễn Văn Cừ – Võ Văn Kiệt – điểm giao thông chiến lược

Ngã 4 này là điểm giao thoa của 2 trục đường lớn:

  • Nguyễn Văn Cừ: trục Bắc-Nam kết nối toàn thành phố.
  • Võ Văn Kiệt: trục Đông-Tây kết nối Ninh Kiều với vành đai.

Nhà gần ngã 4 lớn = giao thông 4 hướng, khách hàng tiếp cận từ mọi phía.

Gần Dược Hậu Giang và Trường CĐ Y Tế

  • Dược Hậu Giang (DHG): Công ty dược lớn nhất Việt Nam có trụ sở tại Cần Thơ — hàng nghìn nhân viên, đối tác, khách hàng lui tới thường xuyên.
  • Trường CĐ Y Tế: Sinh viên y khoa và y tá — nguồn khách dịch vụ và cho thuê ổn định.

Sự kết hợp này tạo ra nguồn khách hàng đặc thù cao cấp cho kinh doanh y tế, dược phẩm, dịch vụ sức khỏe.

Phân Tích Giá Trị

Giá quy đổi

150 triệu/m² cho nhà mặt tiền Nguyễn Văn Cừ lộ giới 40m tại Cái Khế Ninh Kiều là mức giá phản ánh đúng vị trí:

  • Mặt tiền Nguyễn Văn Cừ đoạn trung tâm: 130–200 triệu/m².
  • Nhà hoàn thiện sẵn + sổ hồng + 5 phòng ngủ: không cần đầu tư thêm.
  • Chiều sâu 22,24m — không gian kinh doanh + ở rộng rãi.

Tiềm năng khai thác đa tầng

Tự kinh doanh: Tầng trệt 100m² mặt tiền đường lớn phù hợp:

  • Showroom dược phẩm / thiết bị y tế (gần DHG và CĐ Y Tế).
  • Văn phòng công ty / đại diện thương mại.
  • Nhà hàng cao cấp phục vụ doanh nhân.

Cho thuê đa tầng:

  • Tầng trệt (showroom/văn phòng): 30–50 triệu/tháng.
  • Tầng lầu (cho thuê phòng hoặc căn hộ mini): 15–25 triệu/tháng.
  • Tổng: 45–75 triệu/tháng → ROI gross 3,6–6%/năm sau khi đầu tư.

Phù Hợp Với Ai

Doanh nghiệp / Văn phòng đại diện: Mặt tiền đường lớn 40m, vị trí gần Dược Hậu Giang — phù hợp showroom, văn phòng, trung tâm y tế.

Nhà đầu tư BĐS cao cấp: Giữ dài hạn 5-10 năm tại trục đường đang phát triển — biên độ tăng giá đất mặt tiền Nguyễn Văn Cừ ổn định theo hạ tầng.

Gia đình thành đạt muốn an cư trung tâm: 5 phòng ngủ rộng rãi + vị trí đắc địa — biểu tượng đẳng cấp tại Cần Thơ.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng + hoàn công: Đối chiếu 100m², ranh giới, pháp lý xây dựng 2 tầng.

2. Mặt tiền thực tế: Đo 6,8m và xác định nhìn thẳng ra đường 40m.

3. 5 phòng ngủ: Đo kích thước từng phòng — đặc biệt khi chia 5 phòng trên 2 tầng.

4. Quy hoạch: Tra lộ giới đường Nguyễn Văn Cừ đoạn Cái Khế tại UBND Ninh Kiều.

5. Vay ngân hàng: Định giá thực tế — sổ hồng mặt tiền đường lớn thường được định giá tốt.

6. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, phí công chứng (~1,5–2%).

Liên Hệ Xem Nhà

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: Mặt tiền Đường Nguyễn Văn Cừ, Phường Cái Khế, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Nhà phố 5 phòng ngủ mặt tiền Nguyễn Văn Cừ Ninh Kiều 15 tỷ là sản phẩm BĐS cao cấp hội tụ: mặt tiền đường lớn 40m, vị trí ngã 4 chiến lược, gần Dược Hậu Giang và CĐ Y Tế, sổ hồng hoàn công đầy đủ. Phù hợp doanh nghiệp cần vị trí thương mại đẳng cấp, nhà đầu tư dài hạn và gia đình muốn an cư tại trục đường huyết mạch nhất Cần Thơ.

Cập nhật: 14/5/2026
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên viên tư vấn
Võ Đỗ Khiêm