Trang chủ/Nhà phố/Ninh Kiều/Bán nhà phố 4 tầng mặt tiền Nguyễn Văn Trỗi Ninh Kiều Cần Thơ 5 tỷ
Nhà phố Ninh Kiều, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10211
Nhà phố Ninh Kiều, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10211
Nhà phố Ninh Kiều, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10211
+8 ảnh

Bán nhà phố 4 tầng mặt tiền Nguyễn Văn Trỗi Ninh Kiều Cần Thơ 5 tỷ

📍 Đường Nguyễn Văn Trỗi, Phường Ninh Kiều, Thành phố Cần Thơ

5.20 tỷ đồng
112.1 triệu/m²
Diện tích
46.4 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
4m
Số tầng
4 tầng
Phòng ngủ
4 PN
Phòng tắm
3 WC
Quận/Huyện
Ninh Kiều

Nhà phố 4 tầng mặt tiền Nguyễn Văn Trỗi Ninh Kiều Cần Thơ với 4 phòng ngủ, pháp lý thổ cư hoàn công và vị trí gần Cầu Rạch Ngỗng 1 là cơ hội hiếm có trong tầm 5,2 tỷ tại Ninh Kiều. Lô 46,4m² (4m × 11,4m), sàn sử dụng ~185m², hướng Đông Bắc thoáng mát — phù hợp kinh doanh kết hợp ở.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10211
  • Loại hình: Nhà phố 4 tầng
  • Vị trí: Đường Nguyễn Văn Trỗi, Phường Ninh Kiều, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 5,2 tỷ VNĐ
  • Diện tích đất: 46,4 m² (4m x 11,4m)
  • Diện tích sàn sử dụng: ~185 m² (4 tầng)
  • Số phòng ngủ: 4 PN
  • Số WC: 3 toilet
  • Hướng: Đông Bắc
  • Mặt tiền: 5 m trên đường Nguyễn Văn Trỗi
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư, hoàn công
  • Hình thức: Bán qua môi giới chính chủ ủy quyền

Vị Trí Chiến Lược – Nguyễn Văn Trỗi Ninh Kiều

Tuyến đường kết nối Mậu Thân – khu dân cư sôi động

Đường Nguyễn Văn Trỗi là trục nội khu quan trọng của Phường Ninh Kiều:

  • Kết nối trực tiếp với đường Mậu Thân (trục thương mại lớn Cần Thơ).
  • Gần Cầu Rạch Ngỗng 1 — điểm giao thông kết nối khu dân cư hai bên bờ rạch.
  • Khu vực dân cư đông đúc, hoạt động kinh doanh sôi nổi.

Phường Ninh Kiều – trung tâm hành chính lịch sử Cần Thơ

Nhà ở Phường Ninh Kiều đồng nghĩa với vị trí trung tâm thành phố:

  • Gần đầy đủ cơ quan hành chính, ngân hàng, trường học.
  • Bến Ninh Kiều, phố đi bộ, chợ đêm Tây Đô trong bán kính 1–2 km.
  • Cộng đồng dân cư lâu năm, an ninh ổn định.

Bố Cục 4 Tầng – Tối Ưu Hóa 46,4m²

Với 4 tầng trên nền 46,4m², sàn sử dụng ~185m² được bố trí linh hoạt:

Tầng trệt: Phòng khách + bếp + WC khách + khu kinh doanh (nếu cần). Mặt tiền 5m đủ rộng để đặt bảng hiệu, trưng bày sản phẩm.

Lầu 1–2: 3–4 phòng ngủ + WC riêng — khu vực sinh sống của gia đình, tách biệt hoàn toàn với tầng kinh doanh.

Lầu 3: Phòng ngủ + không gian đa năng + sân thượng — có thể làm phòng làm việc tại nhà, phòng giải trí hoặc cho thuê riêng.

Tiềm Năng Khai Thác 4 Tầng

Mô hình kinh doanh + ở kết hợp

  • Tầng trệt: Văn phòng, cửa hàng bán lẻ, quán cafe nhỏ — mặt tiền 5m đủ cho bảng hiệu đẹp.
  • Lầu 1–2: Gia đình ở — riêng tư, không bị khách hàng ảnh hưởng.
  • Lầu 3: Phòng ngủ khách hoặc cho thuê phòng đơn 3–5 triệu/tháng.

Mô hình cho thuê theo tầng

Nếu không tự sử dụng, có thể cho thuê toàn bộ hoặc từng tầng:

  • Tầng trệt: 8–15 triệu/tháng (tùy ngành kinh doanh).
  • Các tầng trên (3 tầng): 5–8 triệu/tháng/tầng.
  • Tổng ước tính: 20–35 triệu/tháng — ROI gross 4,6–8%/năm tại mức 5,2 tỷ.

Phân Tích Giá Trị

112 triệu/m² đất cho mặt tiền đường tại Phường Ninh Kiều là mức giá phản ánh đúng giá trị đất nội đô trung tâm Cần Thơ. Tính theo sàn: 28 triệu/m² sàn — đặc biệt cạnh tranh so với căn hộ chung cư cao cấp cùng mức (thường 30–50 triệu/m² nhưng không có đất riêng).

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng + hoàn công: Xác minh 46,4m², ranh giới, loại đất (ONT), đặc biệt kiểm tra số tầng được phép xây.

2. Kết cấu 4 tầng: Kiểm tra kỹ nền móng, sàn bê tông, cầu thang — quan trọng với nhà nhiều tầng.

3. 4PN + 3WC: Đo kích thước thực tế từng phòng (trên 46,4m² đất, mỗi tầng chỉ ~38m² sàn sử dụng).

4. Quy hoạch đường: Tra cứu lộ giới Nguyễn Văn Trỗi tại UBND phường Ninh Kiều.

5. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng.

Liên Hệ Xem Nhà

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: Đường Nguyễn Văn Trỗi, Phường Ninh Kiều, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Nhà phố 4 tầng mặt tiền Nguyễn Văn Trỗi Ninh Kiều 5,2 tỷ là sản phẩm tốt cho người muốn có mặt tiền đường nội đô Ninh Kiều với ngân sách dưới 5,5 tỷ. Sàn ~185m² linh hoạt cho nhiều mô hình khai thác, pháp lý sổ hồng hoàn công sạch. Phù hợp doanh nghiệp nhỏ cần địa chỉ kinh doanh + nhà ở kết hợp, hoặc nhà đầu tư cho thuê tầng.

Cập nhật: 13/5/2026
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên viên tư vấn
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên Cần Thơ

Nhận tư vấn về sản phẩm này

Để lại SĐT, Khiêm sẽ gọi lại trong 30 phút.

Hoặc gọi trực tiếp 0932 911 957

Sản phẩm tương tự

Xem tất cả →

BĐS khác tại Ninh Kiều

Xem tất cả →