Trang chủ/Đất nền/Cái Răng/Bán đất nền 63m² KDC Diệu Hiền Cái Răng Cần Thơ 2,1 tỷ sổ hồng
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10257
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10257
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10257
+1 ảnh

Bán đất nền 63m² KDC Diệu Hiền Cái Răng Cần Thơ 2,1 tỷ sổ hồng

📍 Đường số 10, KDC Diệu Hiền, Phường Cái Răng, TP Cần Thơ

2.10 tỷ đồng
33.3 triệu/m²
Diện tích
63 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
4.5m
Quận/Huyện
Cái Răng
Dự án
KDC Diệu Hiền

Đất nền KDC Diệu Hiền Cái Răng Cần Thơ với lộ giới đường 13,5m rộng thoải mái, hướng Đông Nam và sổ hồng thổ cư 100% là sản phẩm phù hợp cho người mua muốn xây nhà tại Cái Răng trong tầm 2–2,5 tỷ. Lô 63m² (4,5m x 14m) vuông vắn, pháp lý sạch, sẵn sàng giao dịch nhanh.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10257
  • Loại hình: Đất nền KDC
  • Vị trí: Đường số 10, KDC Diệu Hiền, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 2,1 tỷ VNĐ
  • Diện tích: 63 m² (4,5m x 14m)
  • Mặt tiền: 4,5 m
  • Lộ giới đường số 10: 13,5 m – rộng thoáng
  • Hướng: Đông Nam
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư 100%
  • Hình thức: Bán qua môi giới chính chủ ủy quyền

Điểm Nổi Bật

KDC Diệu Hiền – khu dân cư quy hoạch bài bản Cái Răng

KDC Diệu Hiền là khu dân cư đã hoàn thiện hạ tầng tại Phường Cái Răng:

  • Đường nội khu rộng rãi, điện nước đầy đủ — không lo "ma quỷ" như đất vùng ven.
  • Cộng đồng cư dân hiện hữu — an ninh ổn định, hàng xóm thân thiện.
  • Gần các tiện ích: chợ Cái Răng, bệnh viện, trường học.
  • Kết nối QL1A, cầu Cần Thơ nhanh chóng.

Lộ giới 13,5m – rộng hơn trung bình KDC

Đường số 10 lộ giới 13,5m là điểm cộng so với nhiều KDC ở Cần Thơ chỉ có đường nội khu 8–10m. Ô tô lưu thông 2 chiều thoải mái, hạ tầng thoáng đãng.

Hướng Đông Nam – đón gió mát

Hướng Đông Nam được đánh giá cao nhất về phong thủy và vi khí hậu: đón ánh sáng dịu buổi sáng, đón gió Đông Nam mát mẻ quanh năm, tránh nắng chiều gắt hướng Tây.

Sổ hồng thổ cư 100% – xây dựng ngay

Thổ cư 100% (ONT) nghĩa là toàn bộ 63m² đều được phép xây dựng nhà ở — không có phần đất nông nghiệp hay cây lâu năm. Xin phép xây dựng nhanh, không cần chuyển mục đích sử dụng.

Phân Tích Giá Trị

33,3 triệu/m² cho đất thổ cư sổ hồng KDC Diệu Hiền lộ 13,5m hướng Đông Nam là giá hợp lý — khu vực Cái Răng thường 28–42 triệu/m².

Tổng vốn xây nhà 2 tầng:

  • Đất: 2,1 tỷ
  • Xây nhà phố 2 tầng (sàn ~90m²): 1,2–1,6 tỷ
  • Tổng: 3,3–3,7 tỷ — có nhà đẹp mới tại KDC Cái Răng

Phù hợp gia đình trẻ ngân sách 3,5–4 tỷ muốn tự xây nhà theo thiết kế riêng, hoặc nhà đầu tư giữ đất dài hạn tại Cái Răng.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng gốc: Đối chiếu diện tích 63m², ranh giới, loại đất (ONT).

2. Đo đạc thực tế: Xác minh 4,5m x 14m khớp với sổ.

3. Hạ tầng đấu nối: Điện, nước, thoát nước đã tới ranh đất.

4. Quy hoạch đường số 10: Tra UBND phường Cái Răng.

5. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0931 339 204
  • Địa chỉ: Đường số 10, KDC Diệu Hiền, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền 63m² KDC Diệu Hiền Cái Răng 2,1 tỷ là sản phẩm giá trị cho người mua ngân sách 2–2,5 tỷ muốn sở hữu đất thổ cư sổ hồng tại KDC quy hoạch bài bản ở Cái Răng. Lộ giới 13,5m, hướng Đông Nam, thổ cư 100% — ba yếu tố quan trọng đều tốt. Liên hệ sớm để xem đất và giao dịch nhanh.

Cập nhật: 13/5/2026
Nguyễn Hoàng Nam
Chuyên viên tư vấn
Nguyễn Hoàng Nam

Xem tất cả →

BĐS khác tại Cái Răng

Xem tất cả →