Trang chủ/Đất nền/Cái Răng/Bán đất nền 160m² KDC Hồng Loan 5C Cái Răng 5.9 tỷ sổ hồng riêng
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10254
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10254
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10254

Bán đất nền 160m² KDC Hồng Loan 5C Cái Răng 5.9 tỷ sổ hồng riêng

📍 Đường số 15 KDC Hồng Loan 5C, Phường Cái Răng, TP Cần Thơ

5.90 tỷ đồng
36.9 triệu/m²
Diện tích
160 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
15.5m
Quận/Huyện
Cái Răng
Dự án
KDC Hồng Loan 5C

Cặp nền KDC Hồng Loan 5C Cái Răng Cần Thơ tại đường số 15 lộ giới 15,5m là sản phẩm linh hoạt — mua cả cặp 160m² hoặc từng lô 80m², hướng Đông Nam thoáng mát, sổ hồng riêng. Vị trí gần chung cư, trường học, chợ — tiện ích đầy đủ trong KDC quy hoạch bài bản.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10254
  • Loại hình: Đất nền KDC (cặp 2 lô)
  • Vị trí: Đường số 15, KDC Hồng Loan 5C, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 5,9 tỷ/cặp (có bán lẻ từng lô ~2,95 tỷ/lô)
  • Tổng diện tích: 160 m² (10m x 16m)
  • Lộ giới đường số 15: 15,5 m
  • Hẻm kỹ thuật phía sau: 2 m — thêm thông thoáng
  • Hướng: Đông Nam — đón ánh sáng buổi sáng, tránh nắng chiều
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư đầy đủ
  • Hình thức: Bán qua môi giới, có bán lẻ từng lô

KDC Hồng Loan 5C – Khu Dân Cư Đáng Đầu Tư Cái Răng

Vị trí gần đa dạng tiện ích

  • Chung cư lân cận: Cư dân chung cư tạo nguồn khách kinh doanh ổn định.
  • Trường học: Đủ cấp tiểu học, THCS, THPT trong bán kính 1 km.
  • Chợ và khu mua sắm: Chợ Cái Răng, các chuỗi cửa hàng tiện lợi.
  • Giao thông: Kết nối QL1A, cầu Cần Thơ, trung tâm Ninh Kiều.

Lộ giới 15,5m + hẻm kỹ thuật 2m phía sau

Đây là điểm khác biệt so với nhiều lô trong KDC:

  • Đường số 15 rộng 15,5m cho phép ô tô lưu thông 2 chiều thoải mái.
  • Hẻm kỹ thuật phía sau 2m: tạo thêm lối thông gió tự nhiên, dễ dàng tiếp cận hệ thống điện nước khi cần bảo trì.
  • Nhà xây xong thoáng cả 2 phía trước và sau.

Hướng Đông Nam – tốt nhất trong 4 hướng chính

Hướng Đông Nam được nhiều chuyên gia phong thủy và kiến trúc đánh giá cao:

  • Đón ánh sáng buổi sáng dịu nhẹ — không bị chói lóa.
  • Tránh nắng chiều Tây — tiết kiệm điều hòa mùa khô.
  • Đón gió Đông Nam mát mẻ quanh năm tại Cần Thơ.

Phân Tích Giá Trị

Hai lựa chọn mua linh hoạt

Mua cặp (5,9 tỷ): Sở hữu 160m² liền thông (10m x 16m):

  • Xây biệt thự hoặc nhà phố mặt tiền 10m — thiết kế rộng rãi.
  • Tách thửa thành 2 lô khi cần thanh khoản lại.

Mua 1 lô (~2,95 tỷ): Sở hữu ~80m² (5m x 16m):

  • Phù hợp gia đình xây nhà phố 2–3 tầng.
  • Ngân sách thấp hơn, vẫn trong KDC Hồng Loan 5C chất lượng.

Giá quy đổi

36,9 triệu/m² cho đất sổ hồng thổ cư KDC Hồng Loan 5C Cái Răng là giá hợp lý — khu vực thường 33–45 triệu/m² tùy đường và vị trí. Hướng Đông Nam + lộ giới 15,5m + hẻm kỹ thuật phía sau tạo giá trị cộng thêm so với lô thông thường.

Phù hợp với ai

Nhà đầu tư mua cặp phát triển: Xây 2 nhà phố, bán từng căn — tiềm năng lợi nhuận tốt.

Gia đình xây nhà 1 lô: 80m² (5m x 16m) đủ nhà phố 2–3 tầng 4–6 phòng, KDC an ninh gần tiện ích.

Đầu tư giữ dài hạn: KDC Hồng Loan có thương hiệu ổn định tại Cái Răng.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng gốc: Xác minh 160m², ranh giới, ONT, chủ sở hữu — đảm bảo đúng 2 lô có sổ riêng.

2. Hẻm kỹ thuật phía sau: Xác nhận là đường kỹ thuật chung, không phải đất tư nhân.

3. Điều kiện bán lẻ: Xác nhận có thể mua 1 lô hay phải mua cả cặp.

4. Quy hoạch đường số 15: Tra UBND phường Cái Răng.

5. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0931 339 204
  • Địa chỉ: Đường số 15, KDC Hồng Loan 5C, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền 160m² KDC Hồng Loan 5C Cái Răng 5,9 tỷ với hướng Đông Nam, lộ giới 15,5m và hẻm kỹ thuật phía sau là sản phẩm có nhiều điểm cộng hiếm gặp. Linh hoạt mua cặp hoặc từng lô — phù hợp nhiều nhóm khách hàng từ gia đình đến nhà đầu tư phát triển.

Cập nhật: 13/5/2026
Nguyễn Hoàng Nam
Chuyên viên tư vấn
Nguyễn Hoàng Nam