Trang chủ/Đất nền/Ninh Kiều/Bán đất nền mặt tiền Trần Nam Phú Tân An Cần Thơ 196m² 16 tỷ
Đất nền Tân An, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10222
Đất nền Tân An, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10222
Đất nền Tân An, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10222
+2 ảnh

Bán đất nền mặt tiền Trần Nam Phú Tân An Cần Thơ 196m² 16 tỷ

📍 Đường Trần Nam Phú, Phường Tân An, TP Cần Thơ

15.80 tỷ đồng
80.6 triệu/m²
Diện tích
196 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
9.45m
Quận/Huyện
Ninh Kiều

Đất nền mặt tiền Trần Nam Phú Tân An Ninh Kiều là sản phẩm đầu tư hiếm có — cặp nền 196m² (9,45m × 20,78m) trên trục đường huyết mạch kinh tế, cách Đại học Y Dược Cần Thơ chỉ 400m và gần Hồ Búng Xáng. Có thể tách thành 2 nền nhỏ linh hoạt theo nhu cầu đầu tư.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10222
  • Loại hình: Đất nền mặt tiền (cặp 2 nền)
  • Vị trí: Đường Trần Nam Phú, Phường Tân An, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 15,8 tỷ VNĐ (có thương lượng)
  • Tổng diện tích: 196 m² (9,45m x 20,78m)
  • Phân chia: Có thể tách 2 nền: 93,5m² + 102,5m²
  • Hướng: Nam – thoáng mát quanh năm
  • Lộ giới đường Trần Nam Phú: 9 m + lề 3m mỗi bên
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư 100%
  • Hình thức: Bán qua môi giới chính chủ ủy quyền

Vì Sao Đây Là "Cặp Nền Huyền Thoại"?

Cách ĐH Y Dược Cần Thơ chỉ 400m

Đại học Y Dược Cần Thơ là trường đại học danh tiếng nhất miền Tây, thu hút hàng chục nghìn sinh viên, giảng viên và y bác sĩ. Đất cách 400m nghĩa là:

  • Giá trị BĐS ổn định lâu dài nhờ nhu cầu ở và kinh doanh dịch vụ không bao giờ giảm.
  • Phù hợp xây ký túc xá cao cấp, nhà trọ cho sinh viên y khoa, phòng khám liên kết.
  • Tiềm năng cho thuê thương mại: nhà thuốc, phòng xét nghiệm, cafe, nhà hàng phục vụ cộng đồng y tế.

Gần Hồ Búng Xáng – điểm đến hấp dẫn

Hồ Búng Xáng là một trong những địa điểm vui chơi giải trí nổi tiếng nhất Cần Thơ:

  • Thu hút hàng nghìn người dân và du khách mỗi ngày.
  • Khu vực xung quanh phát triển nhanh về nhà hàng, cafe, dịch vụ giải trí.
  • BĐS gần Hồ Búng Xáng có biên độ tăng giá tốt theo sự phát triển của khu vực.

Đường Trần Nam Phú – trục huyết mạch kinh tế Tân An

Đường Trần Nam Phú là trục giao thông quan trọng kết nối khu đại học với nội đô Ninh Kiều:

  • Lộ giới 9m + lề 3m mỗi bên — đường rộng thoáng, hình ảnh đẹp cho bảng hiệu.
  • Lưu lượng cao từ sinh viên, giảng viên, người dân Tân An.
  • Nhiều cơ sở kinh doanh đã hình thành — cộng đồng thương mại hiện hữu.

Lợi Thế Cặp Nền – Linh Hoạt Khai Thác

Phương án 1: Giữ nguyên cặp 196m² mặt tiền 9,45m

  • Xây tòa nhà thương mại 5–7 tầng: văn phòng, phòng khám, trung tâm đào tạo.
  • Xây biệt thự mặt tiền rộng với sân vườn đẳng cấp.
  • Cho thuê toàn bộ mặt bằng dài hạn cho chuỗi dược phẩm, ngân hàng, trường học tư thục.

Phương án 2: Tách 2 nền (93,5m² + 102,5m²)

  • Xây 2 nhà phố mặt tiền riêng biệt — bán từng căn thu lời.
  • Giữ 1 nền tự ở, bán 1 nền thu hồi vốn.
  • Linh hoạt theo biến động thị trường.

Phân Tích Giá Trị

Giá quy đổi

Mức 80,6 triệu/m² cho đất mặt tiền Trần Nam Phú thổ cư 100% sổ hồng là giá hợp lý trong bối cảnh:

  • Đất mặt tiền đường lớn Ninh Kiều gần đại học thường 70–150 triệu/m²+.
  • Vị trí cách ĐH Y Dược 400m là "bán kính vàng" — đủ gần để có khách, đủ xa để không bị ồn.
  • Gần Hồ Búng Xáng là điểm cộng không phải đất nào cũng có.

Tiềm năng cho thuê thương mại

Mặt tiền 9,45m trên đường 9m (lề 3m) tạo ra không gian hiển thị bảng hiệu và kinh doanh lý tưởng:

  • Nhà thuốc, phòng khám: 20–35 triệu/tháng tầng trệt.
  • Văn phòng y tế, giảng dạy: 15–25 triệu/tháng các tầng.
  • F&B phục vụ sinh viên y khoa: 15–30 triệu/tháng.

Điểm Cần Cân Nhắc

Giá cao – cần kế hoạch tài chính rõ ràng

15,8 tỷ là số vốn lớn. Người mua cần:

  • Xác định nguồn vốn: tự có, vay ngân hàng (thường 50–65% giá trị), hợp tác đầu tư.
  • Lên kế hoạch khai thác cụ thể (tự xây hay tách bán) để tính toán ROI trước khi quyết định.
  • Tham khảo ngân hàng về mức cho vay thực tế với tài sản thế chấp là đất mặt tiền Tân An.

Pháp lý tách thửa

Nếu muốn tách thành 2 nền, cần:

  • Kiểm tra quy định tách thửa tối thiểu tại phường Tân An (thường 40–50m² tối thiểu mỗi thửa).
  • Thủ tục tách thửa mất 2–6 tháng và phát sinh chi phí.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng gốc: Xác minh 196m², ranh giới 9,45m × 20,78m, thổ cư 100%.

2. Quy hoạch lộ giới: Tra cứu tại UBND phường Tân An — đảm bảo không bị ảnh hưởng mở rộng đường.

3. Điều kiện tách thửa: Hỏi UBND phường về quy định tách thửa hiện hành.

4. Định giá ngân hàng: Liên hệ ngân hàng để biết mức vay thực tế.

5. Lịch sử pháp lý: Đất có đang thế chấp, tranh chấp hay không.

6. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng (~1–2% tổng giá trị).

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: Đường Trần Nam Phú, Phường Tân An, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền mặt tiền Trần Nam Phú Tân An Ninh Kiều 15,8 tỷ là sản phẩm đầu tư chiến lược — vị trí 400m từ ĐH Y Dược, gần Hồ Búng Xáng, mặt tiền rộng 9,45m trên đường lộ giới 9m + lề. Tính linh hoạt tách 2 nền và thổ cư 100% sổ hồng là 2 điểm cộng lớn cho nhà đầu tư có tầm nhìn dài hạn tại Ninh Kiều, Cần Thơ.

Cập nhật: 13/5/2026
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên viên tư vấn
Võ Đỗ Khiêm