Trang chủ/Đất nền/Bình Thủy/Bán đất nền 75m² Bình Thủy Cần Thơ 1,190 tỷ - Gần chợ, lộ giới 4m
Đất nền Bình Thủy, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10251
Đất nền Bình Thủy, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10251
Đất nền Bình Thủy, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10251

Bán đất nền 75m² Bình Thủy Cần Thơ 1,190 tỷ - Gần chợ, lộ giới 4m

📍 Hẻm 205, Đường Trần Quang Diệu, Bình Thủy, Cần Thơ

1.19 tỷ đồng
15.9 triệu/m²
Diện tích
75 m²
Pháp lý
Chưa rõ
Mặt tiền
4m
Quận/Huyện
Bình Thủy

Đất nền Bình Thủy Cần Thơ tại hẻm 205 đường Trần Quang Diệu là sản phẩm hiếm trong tầm giá dưới 1,5 tỷ — 75m² thổ cư, lộ giới 4m, hướng Đông Nam, cách chợ Ngã Tư chỉ 300m. Phù hợp cho gia đình trẻ muốn xây nhà tại Bình Thủy hoặc nhà đầu tư tích sản ngân sách hạn chế.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10251
  • Loại hình: Đất nền thổ cư
  • Vị trí: Hẻm 205, Đường Trần Quang Diệu, Quận Bình Thủy, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 1,19 tỷ VNĐ
  • Diện tích: 75 m² (4m x 17,8m)
  • Hướng: Đông Nam – thoáng mát, phong thủy tốt
  • Lộ giới hẻm: 4 m
  • Pháp lý: Liên hệ trực tiếp để xem sổ và xác nhận (description ghi thổ cư 100%)
  • Hình thức: Bán qua môi giới chính chủ ủy quyền

Điểm Nổi Bật

Cách chợ Ngã Tư chỉ 300m – tiện mua sắm hàng ngày

Chợ Ngã Tư Bình Thủy là chợ dân sinh hoạt động từ sáng sớm, mua thực phẩm tươi sống trong vài phút đi bộ. Cách chợ Cầu Vàn Lộ 800m là thêm lựa chọn mua sắm đa dạng.

Hướng Đông Nam – đón gió mát tự nhiên

Hướng Đông Nam đón ánh sáng dịu buổi sáng, gió mát quanh năm, tránh nắng chiều Tây — hướng xây nhà lý tưởng nhất tại Cần Thơ.

Lô đất vuông vắn 4m × 17,8m

Hình thể đất gần chữ nhật cân đối — dễ thiết kế nhà phố 2 tầng hoặc nhà cấp 4 mở rộng:

  • Phương án 1: Nhà phố 2 tầng (sàn ~100m²) — phù hợp gia đình 3–4 người.
  • Phương án 2: Nhà cấp 4 mở rộng với sân trước, vườn sau.

Lộ giới 4m – ô tô vào được

4m là lộ giới đủ cho ô tô con ra vào — yếu tố ngày càng quan trọng, nâng giá trị BĐS so với hẻm chỉ 2–3m.

Phân Tích Giá Trị

15,87 triệu/m² cho đất thổ cư hẻm lộ 4m tại Bình Thủy là mức giá phù hợp — khu vực hẻm Bình Thủy thường 12–25 triệu/m² tùy vị trí và hẻm. Gần chợ là điểm cộng so với nhiều lô cùng giá vùng ven.

Tổng vốn xây nhà 2 tầng:

  • Đất 1,19 tỷ + Xây nhà cấp 4 mở rộng: 400–600 triệu
  • Hoặc nhà phố 2 tầng (75m² nền): 900 triệu – 1,2 tỷ
  • Tổng vào ở: 1,6–2,4 tỷ — phù hợp gia đình trẻ thu nhập 20–30 triệu/tháng vay thêm ngân hàng.

Điểm Cần Cân Nhắc Đặc Biệt

Pháp lý cần xác minh kỹ

Hồ sơ ban đầu chưa xác nhận rõ loại giấy tờ pháp lý. Description ghi "thổ cư 100%" nhưng cần xem trực tiếp:

  • Giấy chứng nhận QSDĐ gốc: sổ hồng hay sổ đỏ?
  • Mục đích sử dụng đất: ONT (thổ cư đô thị/nông thôn) hay loại khác?
  • Diện tích 75m² khớp với sổ không.

Đây là bước bắt buộc trước khi đặt cọc — giá 1,19 tỷ hợp lý nhưng pháp lý phải xác minh thực tế.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng/đỏ gốc: Xem loại giấy tờ, mục đích đất, ranh giới, diện tích 75m².

2. Đo đạc thực tế: Xác minh 4m × 17,8m khớp với sổ.

3. Lộ giới hẻm: Đo chiều rộng hẻm 205 thực tế — đảm bảo 4m suốt lối vào.

4. Quy hoạch: Tra UBND quận Bình Thủy về lộ giới và quy hoạch hẻm 205 Trần Quang Diệu.

5. Hạ tầng đấu nối: Điện, nước đã đến ranh đất chưa.

6. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0931 339 204
  • Địa chỉ: Hẻm 205, Đường Trần Quang Diệu, Quận Bình Thủy, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền 75m² hẻm Trần Quang Diệu Bình Thủy Cần Thơ 1,19 tỷ là sản phẩm dưới 1,5 tỷ hiếm gặp tại Bình Thủy — gần chợ Ngã Tư 300m, lộ 4m, hướng Đông Nam. Pháp lý cần xác minh trực tiếp trước khi đặt cọc là điều kiện quan trọng nhất. Nếu sổ sạch thổ cư, đây là cơ hội mua đất xây nhà tại Bình Thủy với chi phí khởi điểm thấp nhất thị trường.