Trang chủ/Đất nền/Ninh Kiều/Bán đất nền góc mặt tiền Mậu Thân Ninh Kiều 4.8 tỷ 60.9m²
Đất nền Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10208
Đất nền Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10208
Đất nền Cái Khế, Ninh Kiều, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10208
+1 ảnh

Bán đất nền góc mặt tiền Mậu Thân Ninh Kiều 4.8 tỷ 60.9m²

📍 Đường Mậu Thân nối dài và hẻm 124, Phường Cái Khế, TP Cần Thơ

4.80 tỷ đồng
78.8 triệu/m²
Diện tích
60.9 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
6.76m
Quận/Huyện
Ninh Kiều

Đất nền góc mặt tiền Mậu Thân nối dài Cái Khế Ninh Kiều là sản phẩm có giá trị đặc biệt nhờ vị trí góc 2 mặt tiếp giáp: mặt tiền đường Mậu Thân nối dài 6,76m và hẻm 124 rộng 10m. Thổ cư 100%, sổ hồng riêng, cách Trường Cao Đẳng Y Tế 150m — vị trí kinh doanh và đầu tư hiếm có trong tầm 5 tỷ.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10208
  • Loại hình: Đất nền góc 2 mặt tiếp giáp đường
  • Vị trí: Đường Mậu Thân nối dài & hẻm 124, Phường Cái Khế, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 4,8 tỷ VNĐ
  • Diện tích: 60,9 m² (6,76m x 11,4m)
  • Mặt tiền đường Mậu Thân nối dài: 6,76 m
  • Hẻm 124: Rộng 10 m – ô tô vào thoải mái
  • Hướng: Tây Nam
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, thổ cư 100%
  • Cách Trường Cao Đẳng Y Tế: 150 m
  • Hình thức: Bán qua môi giới chính chủ ủy quyền

Điểm Nổi Bật

Đất góc – 2 mặt tiếp giáp đường

Lô đất góc tiếp giáp đồng thời:

  • Mặt tiền Mậu Thân nối dài: Tuyến đường phát triển của Cần Thơ, đang được đầu tư hạ tầng mạnh.
  • Hẻm 124 rộng 10m: Hẻm rộng như đường nội khu, ô tô ra vào 2 chiều — không bị hẻm nhỏ hạn chế.

Hai mặt tiếp giáp cho phép:

  • 2 lối vào độc lập — thuận tiện cho kinh doanh (lối khách + lối hàng).
  • 2 hướng bảng hiệu — tầm nhìn thương mại tăng gấp đôi.
  • Thiết kế kiến trúc linh hoạt hơn — mặt nhà, cửa sổ, ban công cả 2 phía.

Cách Trường Cao Đẳng Y Tế 150m – nguồn khách đặc biệt

Trường Cao Đẳng Y Tế tập trung sinh viên ngành y dược với đặc trưng:

  • Học phí cao, gia đình có điều kiện: Nhóm khách thuê có mức chi tiêu tốt hơn sinh viên thông thường.
  • Học dài hạn (4 năm): Thuê phòng dài hạn ổn định, ít thay khách.
  • Nhu cầu dịch vụ đặc thù: Photocopy tài liệu y khoa, nhà thuốc, thiết bị y tế — mở cửa hàng ngay cạnh trường là lợi thế.

Mậu Thân nối dài – tuyến phát triển mạnh

Đoạn Mậu Thân nối dài tại Cái Khế là trục đang được đầu tư phát triển:

  • Kết nối từ Mậu Thân chính (khu Vincom, Lotte) kéo dài về phía Cái Khế.
  • Lưu lượng phương tiện đang tăng dần theo sự phát triển khu vực.
  • Tiềm năng tăng giá tốt khi trục đường hoàn thiện đầy đủ.

Phân Tích Giá Trị

Giá quy đổi

78,8 triệu/m² cho đất nền góc mặt tiền Mậu Thân nối dài tại Cái Khế là giá hợp lý:

  • Đất mặt tiền Mậu Thân (chính) gần Lotte: 150–250 triệu/m².
  • Đất mặt tiền Mậu Thân nối dài (ít sầm uất hơn): 70–100 triệu/m².
  • Premium đất góc thêm 15–20% so với đất không góc.

Sản phẩm này nằm ở vùng giá phù hợp — không quá đắt so với vị trí.

Tiềm năng khai thác

Kinh doanh nhắm vào sinh viên y tế:

  • Nhà thuốc vệ tinh (600m²-nhỏ): doanh thu ổn định từ thuốc và VTYT.
  • Photocopy + văn phòng phẩm y khoa.
  • Quán ăn, café phục vụ sinh viên trực ca đêm.
  • Nhà trọ mini (xây 3–4 tầng, 8–12 phòng): thu 16–24 triệu/tháng.

Xây nhà ở + cho thuê mặt bằng:

  • Tầng trệt 60,9m² cho thuê mặt bằng: 15–25 triệu/tháng.
  • Các tầng trên ở hoặc cho thuê phòng.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng gốc: Đối chiếu 60,9m², thổ cư 100%, ranh giới 4 phía.

2. Kích thước mặt tiền: Đo thực tế 6,76m (Mậu Thân nối dài) và chiều dài giáp hẻm 124.

3. Quy hoạch Mậu Thân nối dài: Tra cứu lộ giới và quy hoạch phát triển tuyến đường tại UBND Ninh Kiều.

4. Hẻm 124: Xác minh lộ giới 10m và tính thông của hẻm.

5. Khoảng cách thực CĐ Y Tế: Đi bộ thực tế đo chính xác.

6. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, phí công chứng.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: Đường Mậu Thân nối dài & hẻm 124, Phường Cái Khế, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền góc Mậu Thân nối dài Cái Khế Ninh Kiều 4,8 tỷ là sản phẩm hiếm với 2 lợi thế đặc biệt: vị trí góc 2 mặt tiếp giáp (Mậu Thân nối dài + hẻm 10m) và cách Trường Cao Đẳng Y Tế 150m. Sổ hồng thổ cư 100% sạch, tiềm năng kinh doanh dịch vụ giáo dục y tế và xây nhà trọ cho thuê cao. Phù hợp nhà đầu tư hoặc hộ kinh doanh muốn khai thác vị trí gần trường chuyên ngành y dược.

Cập nhật: 13/5/2026
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên viên tư vấn
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên Cần Thơ

Nhận tư vấn về sản phẩm này

Để lại SĐT, Khiêm sẽ gọi lại trong 30 phút.

Hoặc gọi trực tiếp 0932 911 957

Sản phẩm tương tự

Xem tất cả →

BĐS khác tại Ninh Kiều

Xem tất cả →