Trang chủ/Biệt thự/Biệt thự 175m² Nam Long Cần Thơ - 4 phòng ngủ, sổ hồng riêng, thương lượng
Biệt thự Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10207
Biệt thự Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10207
Biệt thự Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10207
+2 ảnh

Biệt thự 175m² Nam Long Cần Thơ - 4 phòng ngủ, sổ hồng riêng, thương lượng

📍 Khu dân cư Nam Long, Cần Thơ

15.00 tỷ đồng
85.7 triệu/m²
Diện tích
175 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
12.5m
Số tầng
3 tầng
Phòng ngủ
4 PN
Dự án
KDC Nam Long I

Biệt thự KDC Nam Long Cần Thơ 3 tầng với phòng master 60m² sang trọng, garage ô tô riêng, sân trước và sân sau thoáng đãng là sản phẩm cao cấp hiếm có trong tầm 15 tỷ. Diện tích sử dụng 350m² trên nền 175m² đất, 4 phòng ngủ, sổ hồng hoàn công — vào ở ngay không cần đầu tư thêm.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10207
  • Loại hình: Biệt thự 3 tầng
  • Vị trí: KDC Nam Long, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 15 tỷ VNĐ (thương lượng trực tiếp chủ nhà)
  • Diện tích đất: 175 m² (12,5m x 14m)
  • Diện tích sử dụng: 350 m² (sàn 3 tầng)
  • Số phòng ngủ: 4 PN (có phòng master 60m²)
  • Hướng: Đông Bắc
  • Đặc điểm: Garage ô tô, sân trước, sân sau
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, hoàn công
  • Nội thất: Đầy đủ, vào ở ngay

Điểm Nổi Bật

Phòng master 60m² – đẳng cấp khách sạn 5 sao

Phòng ngủ master 60m² là điểm xa xỉ nhất của biệt thự này:

  • 60m² = hơn cả một căn hộ studio tại nhiều chung cư trung cấp.
  • Đủ không gian bố trí: phòng ngủ chính, phòng thay đồ riêng (walk-in closet), WC master với bồn tắm, khu vực tiếp khách riêng tư hoặc phòng làm việc cá nhân.
  • Mức xa xỉ này thường chỉ thấy ở biệt thự cao cấp 20+ tỷ tại Sài Gòn, Hà Nội — tại Cần Thơ là điểm cộng đặc biệt.

Mặt tiền 12,5m – biệt thự đúng nghĩa

Khác với nhà phố mặt tiền 4–6m, mặt tiền 12,5m tạo ra:

  • Kiến trúc mặt đứng rộng đẹp — sân trước rộng rãi, cổng xe và cổng người riêng biệt.
  • Không gian thiết kế sảnh đón, vườn cảnh phía trước ấn tượng.
  • Garage ô tô trong nhà mà không chiếm không gian sinh hoạt.

350m² sàn – không gian sống lý tưởng cho gia đình lớn

3 tầng với tổng sàn 350m²:

  • Tầng trệt: Sảnh đón + phòng khách lớn + bếp + phòng ăn + garage ô tô + WC khách.
  • Lầu 1: 2 phòng ngủ + 2 WC + ban công.
  • Lầu 2: Phòng master 60m² + 1 phòng ngủ + sân thượng riêng tư.

Tổng 4 phòng ngủ đủ cho gia đình đa thế hệ 6–8 thành viên sống thoải mái mà không chen chúc.

Sân trước + sân sau – hiếm có ở biệt thự Cần Thơ

Đặc điểm "2 sân" là điểm cộng lớn:

  • Sân trước: Vườn cảnh, chỗ đậu thêm xe, tiếp khách ngoài trời.
  • Sân sau: Khu vực riêng tư — nấu nướng BBQ, trồng cây, hồ cá, để xe đạp.
  • Không khí xanh mát cả 2 phía — chất lượng sống vượt trội so với nhà phố kín.

KDC Nam Long – môi trường sống đẳng cấp

KDC Nam Long là khu dân cư có thương hiệu lâu năm tại Cần Thơ:

  • Cộng đồng cư dân ổn định, nhiều gia đình thành đạt.
  • An ninh, hạ tầng, cây xanh hoàn thiện.
  • Giao thông kết nối tốt — trục đường B2, khu vực Cái Răng – Ninh Kiều.

Phân Tích Giá Trị

Giá quy đổi

  • Theo đất: 15 tỷ / 175m² = 85,7 triệu/m² — phù hợp biệt thự KDC Nam Long.
  • Theo sàn: 15 tỷ / 350m² = 42,9 triệu/m² sàn — rất cạnh tranh với biệt thự cùng phân khúc tại TP.HCM (thường 120–200 triệu/m² sàn).

Phù hợp với ai

Gia đình thành đạt muốn đẳng cấp sống: Phòng master 60m², 2 sân, garage — lối sống biệt thự thực sự, không phải chỉ là nhà to.

Doanh nhân cần không gian tiếp khách tại nhà: Phòng khách lớn, sảnh đón rộng, sân trước cảnh quan — ấn tượng khi tiếp đối tác.

Gia đình đa thế hệ: 4 phòng ngủ + 350m² — mỗi thế hệ có không gian riêng mà vẫn cùng nhà.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng + hoàn công: Xác minh diện tích 175m², ranh giới và pháp lý xây dựng 3 tầng.

2. Phòng master 60m²: Đo thực tế — xác nhận bao gồm những khu vực nào (WC, closet...).

3. Garage ô tô: Kích thước thực tế — đủ loại xe nào, có cửa cuốn không.

4. Sân trước + sân sau: Diện tích và pháp lý của 2 khu sân.

5. Hiện trạng nội thất: Lập danh mục chi tiết và đưa vào hợp đồng.

6. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, phí công chứng.

Liên Hệ Xem Nhà

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: KDC Nam Long, TP. Cần Thơ
  • Hình thức: Thương lượng trực tiếp với chủ nhà

Kết Luận

Biệt thự 3 tầng KDC Nam Long Cần Thơ 15 tỷ là sản phẩm cao cấp đặc biệt: phòng master 60m² sang trọng, mặt tiền 12,5m rộng đẹp, sân trước + sân sau thoáng mát, garage ô tô riêng và 350m² sàn sử dụng. Sổ hồng hoàn công, full nội thất vào ở ngay — đây là lựa chọn hoàn hảo cho gia đình thành đạt muốn sống đẳng cấp tại Cần Thơ. Thương lượng trực tiếp với chủ — liên hệ sớm để hẹn xem thực tế.

Cập nhật: 13/5/2026
Võ Đỗ Khiêm