Trang chủ/Đất nền/Bán đất nền 749m² Tuyến Ân Khám Ông Hào Cần Thơ 2.0 tỷ
Đất nền Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10267
Đất nền Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10267
Đất nền Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10267
+1 ảnh

Bán đất nền 749m² Tuyến Ân Khám Ông Hào Cần Thơ 2.0 tỷ

📍 Tuyến Ân Khám Ông Hào, Cần Thơ

2.00 tỷ đồng
2.7 triệu/m²
Diện tích
749 m²
Pháp lý
Khác
Mặt tiền
6.7m

Đất nền Tuyến Ân Khám Ông Hào Cần Thơ với diện tích lớn 749m², mặt tiền đường nhựa 11m và hậu giáp kênh Ông Hào là sản phẩm lý tưởng cho nhà đầu tư nông sản hoặc doanh nghiệp cần kho bãi tại khu vực vườn trái cây Thanh Bình – Phong Điền. Cách chợ Trường Long 2,5km, cách trung tâm thành phố 18km — chi phí đất thấp, vị trí thuận tiện giao thương hàng hóa.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10267
  • Loại hình: Đất nền (hình chữ L)
  • Vị trí: Tuyến Ân Khám Ông Hào, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 2 tỷ VNĐ
  • Diện tích: 749 m² (6,7m x 73m, hậu 14m) – hình chữ L
  • Mặt tiền đường nhựa: 11 m – rộng, giao thương thuận tiện
  • Hậu giáp: Kênh Ông Hào – giao thông đường thủy
  • Pháp lý: 300m² thổ cư + phần còn lại (cần xác minh loại đất)
  • Cách chợ Trường Long: 2,5 km
  • Cách trung tâm Cần Thơ: 18 km

Điểm Nổi Bật

Hình chữ L – tối ưu cho kho bãi và kinh doanh nông sản

Hình thể đất chữ L với mặt tiền 6,7m mở ra đường nhựa và hậu 14m tạo ra bố cục thực dụng:

  • Phần trước (mặt đường): làm điểm tiếp nhận, bàn giao hàng hóa với xe tải.
  • Phần hậu (giáp kênh): kho chứa nông sản, xuồng ghe ra vào nhận hàng từ vườn.
  • Diện tích tổng 749m² đủ cho nhà xưởng quy mô vừa hoặc kho bãi nông sản.

Mặt tiền đường nhựa 11m – xe tải vào được

Đường nhựa rộng 11m là lợi thế lớn cho hoạt động thu mua và vận chuyển:

  • Xe tải lớn (5–10 tấn) quay đầu và dừng bốc xếp thoải mái.
  • Giao thông 2 chiều không bị tắc nghẽn.

Hậu giáp kênh Ông Hào – giao thông đường thủy miền Tây

Kênh Ông Hào là kênh giao thông thủy phục vụ vận chuyển nông sản từ các vườn xung quanh:

  • Xuồng, ghe tải nhỏ cập bến trực tiếp từ vườn — giảm chi phí trung gian.
  • Đây là lợi thế đặc thù của vùng đồng bằng sông Cửu Long không thể thay thế bằng đường bộ.

Gần vùng vườn trái cây Thanh Bình

Khu vực Thanh Bình – Phong Điền nổi tiếng với vườn trái cây (xoài, vú sữa, nhãn, bưởi). Vị trí gần điểm thu mua Thanh Bình là lợi thế lớn nếu kinh doanh nông sản — nguồn hàng phong phú, gần gũi, không phải vận chuyển xa.

Điểm Cần Cân Nhắc Quan Trọng

Pháp lý hỗn hợp – chỉ 300m² thổ cư

Đây là điểm quan trọng nhất cần kiểm tra:

  • 300m² thổ cư: Được phép xây dựng công trình ở và xưởng nhỏ.
  • 449m² còn lại: Cần xác minh loại đất (CLN/HNK/AON) — ảnh hưởng đến mục đích sử dụng.

Người mua cần hỏi rõ:

1. Sổ hồng/sổ đỏ gốc ghi loại đất gì cho phần 449m² còn lại.

2. Có thể xây dựng kho bãi trên phần đất nông nghiệp không (thường cần xin phép chuyển mục đích).

3. Chi phí chuyển mục đích 449m² nếu cần.

Vị trí vùng ven – 18km từ trung tâm

Đây không phải đất đô thị — phù hợp với người có hoạt động nông nghiệp/kho bãi thực tế. Không phù hợp với người mua đất để ở hoặc đầu tư bất động sản đô thị.

Phân Tích Giá Trị

2,67 triệu/m² là mức giá rất thấp, phản ánh đặc thù đất ven/hỗn hợp vùng ngoại ô. So sánh:

  • Đất nông nghiệp/vườn khu vực Phong Điền, Thanh Bình: 1–3 triệu/m².
  • Đất thổ cư vùng ven Cần Thơ: 8–20 triệu/m².

Phù hợp nhất với:

  • Doanh nghiệp thu mua nông sản cần kho bãi gần vùng nguyên liệu.
  • Người muốn sở hữu đất lớn giá thấp để trồng trọt và xây nhà vườn theo phong cách miền Tây.

Checklist Bắt Buộc Trước Khi Đặt Cọc

1. Sổ gốc: Xem toàn bộ sổ — phân loại rõ 300m² thổ cư và 449m² còn lại là loại nào.

2. Mặt tiền thực tế: Đo 6,7m tiếp giáp đường nhựa và chiều rộng đường nhựa 11m.

3. Kênh Ông Hào: Đảm bảo bờ kênh là lối đi chung hợp pháp, không phải đất riêng.

4. Hình thể chữ L: Đo đạc thực địa xác nhận kích thước và ranh cọc.

5. Phí giao dịch + chuyển mục đích: Ước tính tại phòng tài nguyên môi trường địa phương.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0932 911 957
  • Địa chỉ: Tuyến Ân Khám Ông Hào, TP. Cần Thơ (gần chợ Trường Long)

Kết Luận

Đất 749m² Tuyến Ân Khám Ông Hào Cần Thơ 2 tỷ là sản phẩm thực dụng cho doanh nghiệp nông sản và kho bãi — diện tích lớn, mặt đường nhựa 11m rộng rãi, hậu giáp kênh thuận lợi đường thủy miền Tây. Pháp lý hỗn hợp (300m² thổ cư + đất khác) cần kiểm tra kỹ trước khi quyết định để đảm bảo phù hợp với mục đích sử dụng cụ thể.

Cập nhật: 14/5/2026
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên viên tư vấn
Võ Đỗ Khiêm
Chuyên Cần Thơ

Nhận tư vấn về sản phẩm này

Để lại SĐT, Khiêm sẽ gọi lại trong 30 phút.

Hoặc gọi trực tiếp 0932 911 957

Sản phẩm tương tự