Trang chủ/Đất nền/Bán đất nền 180m² mặt tiền Nguyễn Chí Thanh, Cần Thơ 2.2 tỷ
Đất nền Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10287
Đất nền Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10287
Đất nền Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10287

Bán đất nền 180m² mặt tiền Nguyễn Chí Thanh, Cần Thơ 2.2 tỷ

📍 Mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh, đoạn gần đường Nguyễn Văn Linh, Cần Thơ

2.20 tỷ đồng
12.2 triệu/m²
Diện tích
180 m²
Pháp lý
HĐMB
Mặt tiền
6m

Đất nền mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh Cần Thơ với diện tích 180m² (6m x 30m), vị trí kề sát chợ và trường học và cách trung tâm thành phố 15 phút là sản phẩm phù hợp cho doanh nghiệp muốn mặt bằng kinh doanh hoặc nhà đầu tư tìm đất rộng giá mềm. Cần lưu ý về tình trạng pháp lý trước khi quyết định.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10287
  • Loại hình: Đất nền mặt tiền
  • Vị trí: Mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh, gần đường Nguyễn Văn Linh, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 2,2 tỷ VNĐ (thương lượng)
  • Diện tích: 180 m² (6m x 30m)
  • Mặt tiền đất: 6 m
  • Pháp lý: Hợp đồng mua bán (cần xác minh sổ đỏ)
  • Cách trung tâm Cần Thơ: 15 phút

Điểm Nổi Bật

Mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh — trục đường kết nối phía Tây Cần Thơ. Kề sát chợ, trường mầm non, tiểu học, trung học và siêu thị — hạ tầng hoàn chỉnh, dân cư đông đúc.

Phù hợp kinh doanh — diện tích 180m² đủ cho kho bãi vật liệu xây dựng, quán ăn lớn, quán café sân vườn, cửa hàng thương mại.

Giá rất thấp — 12,2 triệu/m² cho đất mặt tiền phản ánh tình trạng pháp lý hiện tại (HĐMB). Nếu hoàn chỉnh sổ đỏ, giá đất tương đương trong khu vực thường 20–35 triệu/m².

Điểm Cần Lưu Ý Quan Trọng – Pháp Lý HĐMB

Hồ sơ ghi Hợp đồng mua bán (không phải sổ đỏ/sổ hồng riêng). Mặc dù description nói "sổ đỏ chính chủ", người mua bắt buộc phải kiểm tra trực tiếp:

1. Yêu cầu xem sổ đỏ gốc — nếu có, xác minh tên chủ và diện tích.

2. Nếu chỉ có HĐMB, hỏi lộ trình và thời gian hoàn chỉnh sổ riêng.

3. Kiểm tra đất có đang thế chấp ngân hàng không.

4. Xác nhận diện tích mặt tiền thực tế (6m theo đo đạc hay rộng hơn).

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Pháp lý: Yêu cầu xem sổ đỏ gốc — đây là bước bắt buộc.

2. Đo đạc thực tế: Xác minh 6m x 30m và mặt tiền đường.

3. Quy hoạch: Tra cứu lộ giới Nguyễn Chí Thanh tại UBND địa phương.

4. Hạ tầng đấu nối: Điện, nước, thoát nước.

5. Phí giao dịch + hoàn chỉnh sổ: Ước tính tổng chi phí thực tế.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0931 339 204
  • Địa chỉ: Mặt tiền Nguyễn Chí Thanh, gần Nguyễn Văn Linh, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất 180m² mặt tiền Nguyễn Chí Thanh Cần Thơ 2,2 tỷ có vị trí kinh doanh tốt, giá thấp và tiềm năng nếu pháp lý được làm rõ. Bước đầu tiên và quan trọng nhất: yêu cầu xem sổ đỏ gốc trước khi thảo luận giá cả.

Cập nhật: 15/5/2026
Nguyễn Hoàng Nam
Chuyên viên tư vấn
Nguyễn Hoàng Nam