Trang chủ/Đất nền/Cái Răng/Bán đất nền 90m² KDC Hồng Loan Cái Răng Cần Thơ - Sổ hồng riêng
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 1 | Cantho.Land #10307
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 2 | Cantho.Land #10307
Đất nền Cái Răng, Cái Răng, Cần Thơ - ảnh 3 | Cantho.Land #10307

Bán đất nền 90m² KDC Hồng Loan Cái Răng Cần Thơ - Sổ hồng riêng

📍 Đường số 12, KDC Hồng Loan, P. Cái Răng, TP. Cần Thơ

4.30 tỷ đồng
47.8 triệu/m²
Diện tích
90 m²
Pháp lý
Sổ hồng riêng
Mặt tiền
5m
Quận/Huyện
Cái Răng
Dự án
KDC Hồng Loan

Đất nền KDC Hồng Loan đường số 12 Cái Răng với vị trí gần công viên nội khu, hướng Tây Bắc thoáng mát và sổ hồng riêng sẵn sang tên là sản phẩm cao cấp nhất trong nhóm đất nền Hồng Loan tầm 4 tỷ. Lô 90m² (5m × 18m) chiều sâu 18m — rộng rãi, đủ thiết kế nhà phố có sân vườn sau.

Thông Tin Tổng Quan

  • Mã sản phẩm: 10307
  • Loại hình: Đất nền KDC
  • Vị trí: Đường số 12, KDC Hồng Loan, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ
  • Giá bán: 4,3 tỷ VNĐ (thương lượng)
  • Diện tích: 90 m² (5m × 18m)
  • Mặt tiền: 5 m
  • Hướng: Tây Bắc – thông gió mát quanh năm
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng, sẵn sàng sang tên ngay
  • Đặc điểm: Gần công viên nội khu

Điểm Nổi Bật

Gần công viên nội khu – view xanh, không khí sạch

Vị trí gần công viên trong KDC Hồng Loan mang lại:

  • Tầm nhìn thoáng ra không gian xanh — không bị bít bởi nhà đối diện.
  • Không khí trong lành hơn khu nội khu thông thường.
  • Giá trị BĐS cao hơn 10–20% so với lô cùng diện tích không tiếp giáp công viên.

Chiều sâu 18m – lợi thế thiết kế đặc biệt

Chiều sâu 18m (so với 16m thông thường) cho phép thiết kế nhà phố có thêm:

  • Sân vườn sau 2–4m — trồng cây, để xe đạp, khu phơi đồ riêng tư.
  • Phòng ngủ thêm thoáng khí nhờ cửa hậu.
  • Không gian lấy sáng tự nhiên từ cả 2 phía trước và sau.

Đường số 12 KDC Hồng Loan – trục trung tâm khu vực

Đường số 12 là tuyến nội khu quan trọng tại KDC Hồng Loan — không phải đường nhỏ rìa khu mà là trục kết nối trung tâm, hạ tầng đường rộng đẹp.

Sổ hồng riêng – pháp lý hoàn chỉnh

Sổ hồng riêng đầy đủ là điểm khác biệt quan trọng trong nhóm đất nền Hồng Loan. Sang tên ngay, thế chấp ngân hàng được, không phải chờ tách thửa hay hoàn thiện thủ tục.

Phân Tích Giá Trị

47,8 triệu/m² là mức giá cao nhất trong nhóm đất nền Hồng Loan, phản ánh vị trí gần công viên và chiều sâu lô tốt hơn. So sánh trong cùng KDC:

  • Đường số 15 (80m²): 36–37 triệu/m².
  • Đường số 12 (90m², gần công viên): 47,8 triệu/m².

Chênh lệch 10–12 triệu/m² là hợp lý cho vị trí đặc biệt hơn. Tổng vốn xây biệt thự mini 3 tầng (sàn ~150m²): đất 4,3 tỷ + xây 1,8–2,5 tỷ = 6,1–6,8 tỷ hoàn chỉnh tại KDC Hồng Loan đẳng cấp.

Checklist Cần Kiểm Tra

1. Sổ hồng gốc: Đối chiếu 90m², ranh giới, loại đất (ONT/ODT).

2. Khoảng cách thực đến công viên: Đi xem và đo trực tiếp.

3. Quy hoạch đường số 12: Tra lộ giới tại UBND phường Cái Răng.

4. Hạ tầng đấu nối: Điện, nước, thoát nước đến ranh đất.

5. Phí giao dịch: Thuế TNCN 2%, lệ phí trước bạ 0,5%, công chứng.

Liên Hệ Xem Đất

  • Hotline / Zalo: 0931 339 204
  • Địa chỉ: Đường số 12, KDC Hồng Loan, Phường Cái Răng, Quận Cái Răng, TP. Cần Thơ

Kết Luận

Đất nền 90m² đường số 12 KDC Hồng Loan Cái Răng 4,3 tỷ là sản phẩm cao cấp trong khu vực — gần công viên, chiều sâu 18m rộng rãi, sổ hồng riêng sẵn sang tên. Phù hợp nhà đầu tư muốn sở hữu lô đất có vị trí tốt nhất KDC Hồng Loan để xây biệt thự hoặc nhà phố cao cấp.

Cập nhật: 19/5/2026
Nguyễn Hoàng Nam
Chuyên viên tư vấn
Nguyễn Hoàng Nam

Xem tất cả →

BĐS khác tại Cái Răng

Xem tất cả →